Couple's Land

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Couple's Land

K-pop Couple's land.

5 posters

[Beast][KiWoon] Hãy để anh yêu em lần nữa II

Baby_luv_Hyunie
    Baby_luv_Hyunie

[Beast][KiWoon] Hãy để anh yêu em lần nữa II  Empty [Beast][KiWoon] Hãy để anh yêu em lần nữa II

Bài gửi by Baby_luv_Hyunie Tue Aug 31, 2010 4:19 pm

Au : baby
    Pairing : KiWoon
    Disclaimer : Họ k thuộc về au
    Genre : Sad
    Rating : G

Hãy để anh yêu em lần nữa

_ Son Dong Woon, con có đồng ý lấy Lee Ki Kwang làm chồng và suốt đời chung thủy với anh ?

_ Con đồng ý.

_ Lee Ki Kwang, con có đồng ý lấy Son Dong Woon làm vợ và suốt đời che chở bảo vệ cậu ấy ?

_ Con đồng ý.

_ Ta tuyên bố cả hai chính thức trở thành vợ chồng. Chú rể được hôn cô dâu.

Ki Kwang’s pov

Hôn ư ? Thật kinh tởm. Tôi sẽ không bao giờ chạm tay vào cậu chứ đừng kể là một nụ hôn. Son Dong Woon. Tôi hận cậu. Suốt đời tôi vẫn hận cậu.

Nếu không vì mẹ tôi, tôi thề sẽ không bao giờ lấy cậu. Chắc chắn.

End Ki Kwang’s pov.

Dong Woon Woon nhìn Ki Kwang với vẻ mặt khó xử, đôi mắt cậu ánh lên nỗi lo lắng và sợ hãi. Cậu nhìn anh như chờ đợi một sự giúp đỡ.

Ki Kwang xoay mặt nhìn xuống lễ đài.

Mọi người người anh. Không gian im lặng một cách đáng sợ. Lần đầu tiên anh bị chi phối bởi áp lực cuộc sống. Miễn cưỡng, anh từ từ áp bờ môi mình lên đôi môi mà người anh sẽ gọi là vợ.

Một cảm giác kỳ lạ lan tỏa khắp cơ thể Ki Kwang, anh cảm thấy có gì đó đang xâm chiếm lấy tâm hồn mình. Khao khát. Anh khao khát được yêu thương con người đứng trước mặt mình, đang sắp là người của mình. Anh khao khát được bảo vệ người anh sẽ gọi là vợ và chung sống trọn kiếp này. Một nụ hôn đầy mê hoặc, khiến phút chốc Ki Kwang thật sự không điều khiển được suy nghĩ của mình. Nhưng nhanh chóng lấy lại ý thức, Ki Kwang gạt phăng những điều ấy và anh cười nhạt.

Anh cúi đầu gần sát tai cậu, thì thầm :

_ Đã “đóng kịch” thì nên hoàn tất vở diễn chứ nhỉ ?

Anh nắm lấy tay cậu, mỉm cười cùng quan khách và gia đình hai họ. Cậu im lặng, khuôn mặt u buồn.

Lúc hôn lễ khép lại, cũng là lúc cuộc đời cậu mở sang một trang mới.

-------------------------------------------

Đêm tân hôn

Cậu ngồi im lặng, hít thở sâu và cố giữ bình tĩnh. Anh bước vào, nhẹ nhàng và chậm rãi.

_Dong Woon – Anh mỉm cười khinh bỉ - Chào cậu. Bây giờ thì cậu vui rồi chứ ? Kết quả ba năm theo đuổi tôi là cuộc hôn như cậu mong đợi đấy. Cậu tài thật. Dùng thế lực của ba mình để ép tôi lấy cậu, khiến mẹ tôi bắt tôi chọn giữa cậu và việc ở lại nhà, khiến tôi phải chia tay người con gái tôi yêu. Cậu thấy sao hả ? – Anh đột ngột hét lên – NÓI ! CẬU THẤY SAO HẢ ?

Dong Woon Woon cúi mặt, cậu nghẹn ngào :

_ Em…xin lỗi…

_ CẬU THÔI NGAY TRÒ “NƯỚC MẮT CÁ SẤU” ẤY ĐI – Anh kề sát mặt cô – Cậu tưởng nó có tác dụng với tôi sao ? CẬU LẦM RỒI ! Tôi cho cậu biết, dù chúng ta có lấy nhau thì mãi mãi tôi không bao giờ xem cậu là vợ cả.

Và anh bỏ đi…

Đêm đó, mưa rơi như nước mắt trong lòng cậu…nhiều và dai dẳng…

Đoạn I

5.00 am

Bà Lee nghe có tiếng động lạ dưới bếp nên thức dậy xem có chuyện gì. Và mở cánh cửa bếp ra, bà ngạc nhiên khi thấy Dong Woon đang lui hui nấu nướng. Bà vội chạy đến bên cậu :

_ Woonie à, con đừng làm nữa. Việc này để người giúp việc là được rồi.

_ Không sao đâu mẹ. Con muốn tự tay nấu cho Kwangie thôi.

Cậu khẽ cúi đầu, môi mím chặt và các ngón tay đan vào nhau. Bà nhìn cậu áy náy.

_ Ta xin lỗi con Woonie à…Xin lỗi con vì đã ép con lấy Kwangie nhà ta. Ta biết nó không xứng với con, khiến con khổ nhiều, nhưng ngoài con ra ta không biết còn ai có thể khắc chế tính nông nổi của nó nữa…- Bà thở dài.

_ Không sao đâu mẹ…Rồi con sẽ quen thôi. – Cậu nhìn xa xăm với đôi mắt vô vọng.

6.00 am

Anh về.

_ Chào mẹ. – Anh đưa mắt nhìn cậu, không nói gì, lướt qua như một người dưng.

_ Mày sao thế ? – Mẹ anh tức giận quát mắng – Sao không chào Woonie hả ?

_ Không sao đâu mẹ…- Dong Woon nói đỡ lời cho Ki Kwang – Kwangie à, anh đi tắm đi rồi xuống ăn sáng với cả nhà…

Anh liếc cậu một cách khó chịu rồi bỏ lên phòng.

Thả mình vào bồn nước ấm cậu đã chuẩn bị sẵn, anh thấy đầu óc nhẹ đi phần nào.

“Phải chăng mình đã nặng lời với cậu ta ? Không. Thế là đáng với cậu ấy. Nỗi đau của cậu ta chẳng là gì so với mình khi phải chia tay Seungie cả. Tuyệt đối không thể tha thứ cho cậu ta.”

Anh đứng dậy mặc quần áo và xuống phòng khách.

Ngồi vào bàn, anh liếc dọc các món ăn rồi bực tức hỏi :

_ Ai nấu vậy ? Sao món nào cũng có ớt hết vậy ?

Cậu cúi đầu.

_ Mày không ăn thì ra ngoài. Đây là món do Woonie nấu, không thích thì đừng ăn.

Và anh dập cửa bỏ đi.

Đoạn II

Buổi họp mặt gia đình chiều thứ bảy

_ Cái gì ? Cậu sang công ty tôi làm việc ? – Anh quát lớn – Cậu muốn gì hả ? Tại sao lại chuyển sang ? Chẳng phải cậu rất thích chức vụ tổng giám đốc ở công ty ba mình sao ? – Ép sát cậu vào tường – Giải thích với tôi. NGAY !

Cậu hoảng sợ, giọng run run :

_ Mẹ…mẹ anh sắp xếp cho em sang làm thư kí…

_ CHẾT TIỆT ! – Anh tức giận đấm mạnh tay vào tường – Tôi cảnh cáo cậu, đi theo tôi dù có thấy gì cũng phải im lặng.

Cậu gật đầu miễn cưỡng.
    Baby_luv_Hyunie
    Baby_luv_Hyunie

[Beast][KiWoon] Hãy để anh yêu em lần nữa II  Empty Re: [Beast][KiWoon] Hãy để anh yêu em lần nữa II

Bài gửi by Baby_luv_Hyunie Tue Aug 31, 2010 4:27 pm

Đoạn III

_ 1h nữa tôi có cuộc hẹn với đối tác, chuẩn bị trang phục và tài liệu cho tôi.- Anh lạnh lùng nói.

Cậu ngoan ngoãn làm theo lời anh như một chiếc máy.

Sau khi chỉn chu mọi thứ, anh lái xe đưa cả hai đến một nhà hàng – nơi diễn ra cuộc gặp gỡ bàn việc làm ăn. Vừa nhìn thấy cậu, người đàn ông bên công ty khác đã chào lịch sự rồi quay sang hỏi anh :

_ Thư kí mới à ? Đẹp nhỉ ? Chắc là phải chọn lựa kỹ lắm.

_ Không. Người giúp việc tạm thời đấy – Anh nói lạnh lùng, vẻ mặt không chút biểu cảm – Thích thì cứ lấy.

Cậu cúi đầu im lặng.

Đoạn IV

6.00 am

_ Anh đi đâu vậy ? – Cậu e ngại hỏi khi thấy anh đang loay hoay tìm trang phục.

_ Gặp Seungie. Có vấn đề sao ?

Cậu cúi đầu, lí nhí nói :

_ Không…- Cậu đứng dậy – Bộ đó không hợp đâu – Cậu mở tủ lấy một bộ quần áo khác – Cái này sẽ hay hơn đó.

Anh nhìn cậu.

Dù không thích nhưng anh phải công nhận rằng, cậu chọn đồ rất khéo.

Đợi anh thay y phục xong, cậu lại lên tiếng :

_ Anh mang hoa theo tặng cô ấy nhé …- Cậu cúi đầu – Phụ nữ luôn thích được tặng hoa mà, nhất định cô ấy sẽ rất vui…

Anh im lặng, đón lấy bó hoa từ tay cậu.

Một cách vô tình, anh chạm vào đôi bàn tay mềm mại đó. Cảm giác tội lỗi và xót xa lan tỏa trong anh. Chưa bao giờ anh lại muốn ôm một ai đó đến vậy.

Nhưng cố kiềm chế cảm xúc.

Anh bỏ đi.

Nhìn bóng anh khuất dần mà nước mắt cậu lăn dài. Cậu biết anh không yêu cậu. Anh lấy cậu cũng bởi sự ép buộc của gia đình. Người anh yêu là Seungie, còn cậu, cậu chỉ là vật cản trên con đường của họ. Cậu hiểu, và…cậu sẽ để anh ra đi như anh muốn.

Yêu một người là để người đó được tư do với hạnh phúc của mình…

Đoạn V

_ Dong Woon à, hôm nay là sinh nhật con hả ? – Bà Lee dịu dàng hỏi cô – Để mẹ dặn Ki Kwang về sớm nhé !

Cậu cúi đầu e ngại.

Tiến đến gần cửa sổ, cậu nhắm mắt và cầu nguyện…hi vọng hôm nay anh sẽ về…

“Đã có những khi anh đã sai…Nước mắt của em đã nhẹ rơi…Thấm ướt hết…”

Tiếng nhạc chuông điện thoại làm cậu giật mình.

Là anh.

Cậu bắt máy, giọng run run.

_ A lô ?

_ 6h tôi về. Ra công viên đợi tôi, tôi sẽ đưa cậu đến nhà hàng, xem như quà sinh nhật.

Anh tắt máy.

Cậu mỉm cười. Cậu nghĩ…có lẽ anh đang mở lòng với mình chăng ?

_ Woonie, Ki Kwang có nói sẽ về không con ? – Bà Lee lo lắng hỏi.

_ Anh ấy bảo 6h sẽ về ạ - Cậu mỉm cười hạnh phúc.

5.45pm

Dong Woon hồi hộp đi bộ đến công viên. Cậu mong chờ giây phút này đã từ lâu rồi. Tim cậu đập nhanh và mạnh. Lòng cậu cứ lâng lâng không yên…Cậu mỉm cười…

6.00pm

Cậu nhìn đồng hồ.

_ Anh ấy sắp đến rồi. – Cậu mỉm cười nhẹ.

7.00pm

Mưa bắt đầu rơi lất phất.

_ Anh ấy sẽ tới. Nhất định là vậy. Anh ấy sẽ không nuốt lời đâu. – Cậu tự trấn an mình.

8.00pm

Mưa tầm tã.

Người cậu run lên theo từng tiếng mưa vỡ tan.

_ Chắc vì mưa nên anh ấy đến muộn.

Cậu mỉm cười, cố chống lại cái lạnh đang xâm chiếm cơ thể mình.

9.00pm

“Đã có những khi anh đã sai…”

_ A lô ? – Cậu bắt máy vội vàng.

_ Tôi không về được. Cậu ở nhà nhé, ngủ sớm đi. Mai tôi sẽ bù lại.

Cậu cúi đầu. Tắt điện thoại. Lầm lũi bước đi trong cơn mưa giá lạnh.

“Mình phải đi đâu đây…lạnh quá…Mình không thể về nhà được. Mẹ sẽ lo lắng lắm, anh ấy cũng có thể bị mắng nữa…Ừm mình mệt mỏi quá…Lạnh…”

Và cậu ngã xuống…

…Tan vào mưa…

“Kwangie à…chúc anh hạnh phúc…”

Baby_luv_Hyunie
    Baby_luv_Hyunie

[Beast][KiWoon] Hãy để anh yêu em lần nữa II  Empty Re: [Beast][KiWoon] Hãy để anh yêu em lần nữa II

Bài gửi by Baby_luv_Hyunie Tue Aug 31, 2010 4:32 pm

10.00pm

Anh về.

Anh cố gắng bước đi thật khẽ để tránh làm mẹ anh thức giấc.

Rón rén bước vào phòng, anh thở phào nhẹ nhõm.

_ Dong Woon, cậu ngủ chưa ?

Anh tháo cà vạt và chờ câu trả lời.

Im lặng.

Anh thở mạnh và bỏ vào phòng tắm.

Nước lạnh.

_Dong Woon à, nấu nước mới đi. Lạnh quá.- Anh nói vọng ra bên ngoài.

Im lặng.

Anh tức giận lấy một chiếc khăn quấn ngang eo rồi đi thẳng vào giường ngủ.

_Dong...

Không có ai cả.

Anh vội vàng lấy điện thoại gọi vào số di động của cậu.

“Số máy quý khách vừa gọi hiện không liên lạc được xin quý khách vui lòng gọi lại sau...”

Anh tức giận ném điện thoại xuống.

_ Cậu tài thật ! Để xem “diễn” được bao lâu.

Anh nằm xuống giường.

1.00am

_ Woonie à...tôi lạnh...

Anh choàng tay sang định ôm cậu.

Không có ai.

Anh bật cười. Kéo chăn đắp kín đầu, anh thiếp đi.

Cậu nhìn anh mỉm cười.

“Kwangie à...em yêu anh...Nhưng...em phải đi rồi...”

“Woonie ?”

Anh chạy theo...Bóng cậu xa dần...

_ WOONIE !

Anh bật dậy. Người vã đầy mồ hôi. Chưa bao giờ anh có một giấc mơ như thế. Thật kì lạ. Cậu đã biến mất ngay trước mắt anh...

_ Chỉ là giấc mơ thôi...chỉ là mơ...- Anh tự trấn an mình.

“Every day I just can’t control….”

Ki Kwang vội chụp lấy điện thoại, giọng hoảng loạn :

_ A lô ?

_ Kwangie à…Woonie…có chuyện rồi…

Anh tắt điện thoại. Lái xe đến bệnh viện nơi mẹ anh đang đợi mà tâm trạng anh rối bời, vừa hoảng sợ vừa lo lắng. Anh sợ giấc mơ vừa nãy của anh sẽ trở thành hiện thực. Anh sợ sẽ mất cậu. Chưa bao giờ anh sợ hãi như thế. Khuôn mặt anh trắng bệch và môi run run. Trong giây phút đó, cái suy nghĩ hận một người con trai trong anh tan biến, chỉ còn lại nỗi đau và sự hoảng loạn.

_ Mẹ…Woonie – Anh thở hổn hển – Woonie đâu ?

Một bác sĩ cao tuổi bước ra khỏi phòng cấp cứu.

_ Ai là người nhà bệnh nhân ? – Người bác sĩ nhìn Ki Kwang rồi nói – Tình trạng bệnh nhân không tốt lắm. Cơ thể suy nhược lại dầm mưa quá lâu, không may lại bị thương do tai nạn, tôi e…khó lòng qua khỏi…Người nhà nên chuẩn bị tâm lí…

Anh im lặng.

Rồi đột nhiên anh nói một cách khó khăn :

_ Tôi vào thăm em ấy được chứ ?

Anh lặng lẽ ngồi bên cậu.

Khuôn mặt cậu thật thanh thản. Cậu nhắm mắt và ngủ một cách bình yên.

_ Woonie à…em thật sự muốn rời xa anh sao ? Thật sự em không muốn làm vợ của anh nữa sao ? – Anh cúi đầu – Anh biết mình đã sai khi ngày trước không biết trân trọng em…nhưng anh sẽ không như vậy nữa…chỉ cần em trở về, được không ? Anh còn nhớ …em đã từng nói…ước mơ lớn nhất trong cuộc đời em là trở thành người của anh…em vẫn chưa thực hiện được mà…Woonie à, em có nghe thấy anh đang nói không ? – Anh ngẩng mặt nhìn cậu - Câu nói em luôn muốn được nghe anh nói…bây giờ anh nói cho em nghe…Anh yêu em. Kwangie yêu Woonie. Vợ ngốc à, tỉnh dậy đi…

Và anh khóc. Lần đầu tiên trong đời anh khóc vì một người con trai.

“Kwangie à…đừng khóc. Em muốn không muốn nhìn thấy anh khóc.”

_ Woonie…

Cậu vẫn nằm im trên giường, đôi bàn tay lạnh dần.

“Kwangie à…cười lên đi anh…”

Anh nắm chặt lấy bàn tay cậu. Anh sợ rồi mình sẽ để vuột mất một lần nữa…

Tít…….
    Baby_luv_Hyunie
    Baby_luv_Hyunie

Bài gửi by Baby_luv_Hyunie Tue Aug 31, 2010 4:36 pm

Mọi người đổ xô vào phòng bệnh.

Anh cười như mếu.

Anh biết mình đã mất cậu thật rồi.

Ki Kwang lái xe đi. Anh đến nơi lần đầu cả hai gặp gỡ.

Đó là một khuôn viên nhỏ sau công ty anh.

“Kwangie à...đợi em...”

“Ai bảo cậu theo tôi hả ? Chướng mắt quá mà.”

_ Woonie à...nếu thời gian quay lại...anh sẽ không nói với em như thế đâu...

Anh gục đầu trên vô lăng.

“Kwangie à...là cơm do em tự làm đó...”

“Ai mượn cậu hả ? Cậu cút ngay đi.”

_ Anh xin lỗi...

“Kim Hanchul xin chào quý vị khán giả đang xem chương trình “Tâm sự to nhỏ” của KBS. Tuần qua, tôi đã nhận được rất nhiều lá thư từ các bạn, và một trong những lá thư khiến Chul đẫm nước mắt là của bạn Kim Jae Woon. Lá thư được bạn gửi tới người có tên là Lee Ki Kwang với nội dung như sau :

Kwangie à...em viết những dòng tâm sự này mong anh không giận. Em chỉ muốn anh biết rằng dù anh có làm gì thì em vẫn yêu anh.

Ngày mai là sinh nhật em, em mong rằng có thể được nghe câu nói “vợ ơi” của anh, với em, chỉ cần có anh bên cạnh là đủ rồi.

Em biết anh yêu Seungie, anh lấy em cũng vì sự ép buộc, nên em không trách anh khi anh tàn nhẫn với em. Em hiểu...sống bên cạnh một người mình không yêu là vô cùng đau khổ, còn hơn cả nỗi đau bị người mình yêu gây ra.

Kwangie à, em mong anh hạnh phúc. Ngày xưa em đã từng nói “ước mơ của em là trở thành người của anh” nhưng bây giờ ước mơ của em là mong anh hạnh phúc. Vì vậy, em sẽ ra đi. Em mong anh và Seungie sẽ sống vui vẻ bên nhau.

Xin anh hãy nhớ đến tên em...Woonie yêu Kwangie...”

Anh tắt vội chiếc radio.

Anh không thể tưởng tượng anh sẽ như thế nào nếu nghe thêm một phút một giây những gì cô đã viết...

_ Woonie ngu ngốc, anh đâu còn qua lại với Seungie chứ, cô ấy đã bỏ anh ngay từ khi anh kết hôn với em rồi. Vợ ngốc à, hôm đó là anh gạt em đó...em có hiểu không hả ?

Bây giờ anh mới nhận ra cậu quan trọng như thế nào trong cuộc đời mình...nhưng đã quá muộn.

Ngày đưa tang Dong Woon, người ta không thấy bóng dáng của Ki Kwang đâu...vì anh đang ở một nơi khác...

Tại nhà thờ

_ Woonie ?

Ki Kwang lao ra ngoài theo hình bóng của Dong Woon bên kia con đường...

RẦM

Đau...Rát...Khó thở...

“Kwangie à...”

“Woonie, đừng đi...Chờ anh...”

“ Em sẽ chờ anh...mãi mãi chờ anh...”

Ki Kwang nằm sõng soài trên mặt đường. Trước lúc mất, người ta thấy môi anh mấp máy như đang cố thốt nên điều gì đó...

“Hãy để anh yêu em lần nữa nhé Woonie...”

---------------End---------------
    han.b2st
    han.b2st
    Admin
    Admin

Bài gửi by han.b2st Tue Aug 31, 2010 4:39 pm

đọc xong cái fic này ss muốn chém em thành trăm mảnh
    dám để chúng nó thảm vậy hả? :-w
    .::[M]oon-S's W::.
    .::[M]oon-S's W::.

Bài gửi by .::[M]oon-S's W::. Sun Sep 05, 2010 9:29 pm

Ômo...........
    Chúa ơi, phần II là sad fic ư ><
    Sao Woonie + Ki lại chết thế kia :-ss
    Chúa ơi, Baby ngày càng ác độc......:-ss
    “Hãy để anh yêu em lần nữa nhé Woonie...”
    Kíp sau, Woonie và Kwangie sẽ iu nhau, hú hú :">
    zk kủa Seobie ll ròm ll
    zk kủa Seobie ll ròm ll

Bài gửi by zk kủa Seobie ll ròm ll Tue Sep 07, 2010 7:20 pm

híz híz..cái fic pùn qá ss ơi..:((

trước lúc chết còn nói mớ nữa à =))

đáng lẽ ra fic này là Hãy để anh yêu em lần nữa I..kái kia II..

kíp này ko thành..sang kíp sau thành đấy =))

kamsa ss kái nè
    v pose
    frankycow
    frankycow

Bài gửi by frankycow Sat Oct 09, 2010 11:11 am

ahhhhhhhhhhhhhh
    hết hai hộp khăn giấy rồi đấy au àh
    tại sao lại để hai đứa nó chết thảm đến thế chứ
    bắt đền au đấy
    kiwoon của e
    :((

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: Thu May 16, 2024 1:00 pm